SANGODA

Sera ya Kuripoti Makosa

Sema — Tunasikiliza

1. Kusudi

Sangoda Investment Company Limited imejitolea kufanya biashara yake kwa viwango vya juu zaidi vya maadili na uadilifu. Sera hii ya Mtoa Taarifa inatoa njia salama na ya siri kwa wafanyakazi, wakandarasi, wateja na wadau wengine kuripoti matatizo kuhusu mwenendo ambao unaweza kuwa usio halali, usio wa kimaadili au usio salama bila hofu ya kulipiziwa kisasi.

2. Upeo

Sera hii inatumika kwa wafanyakazi wote wa SANGODA, wakurugenzi, makandarasi, mawakala, na washirika wa kibiashara.

Matatizo yanayoweza kuripotiwa yanajumuisha, lakini sio tu kwa:

  • Udanganyifu, wizi, au utovu wa nidhamu kifedha
  • Hongo, rushwa, au malipo ya uwezeshaji
  • Ukiukaji wa sheria za mila au kufuata biashara
  • Unyanyasaji, ubaguzi, au ukiukaji wa usalama mahali pa kazi
  • Ulinzi wa data au ukiukwaji wa faragha
  • Ukiukaji wa mazingira
  • Ukiukaji mwingine wowote mkubwa wa sheria, kanuni, au sera ya kampuni

3. Jinsi ya Kuripoti

Ripoti zinaweza kutolewa kupitia njia zifuatazo:

  • Barua pepe (Siri): ethics@sitl.co.tz
  • Ripoti ya Maandishi: Imeelekezwa kwa Mkurugenzi Mtendaji, SANGODA, Mtaa wa Lumumba, Dar es Salaam

Ripoti zinaweza kufanywa bila kujulikana jina. Hata hivyo, kutoa maelezo yako ya mawasiliano hutusaidia kuchunguza kwa njia thabiti zaidi na kutoa majibu.

4. Usiri

SANGODA inachukulia ripoti zote kwa usiri mkubwa. Utambulisho wa mtoa taarifa hautafichuliwa bila kibali, isipokuwa inapohitajika kisheria. Taarifa itashirikiwa tu na wale wanaohitaji kujua ili kuchunguza malalamiko.

5. Kutolipiza Kisasi

SANGODA inapiga marufuku kabisa namna yoyote ya kulazimisha kisasi dhidi ya watu ambao wanaripoti masuala kwa nia njema. Kulipiza kisasi ni pamoja na kufukuzwa kazi, kushushwa cheo, kunyanyaswa au kitendo kingine chochote kibaya. Mfanyakazi yeyote anayepatikana amelipiza kisasi dhidi ya mtoa taarifa atakabiliwa na hatua za kinidhamu, hadi na kujumuisha kusimamishwa.

6. Mchakato wa Uchunguzi

Ripoti zote zitatambuliwa ndani ya siku 5 za kazi. Ripoti zitachunguzwa haraka, kwa uwazi, na kwa faragha na wafanyikazi walioteuliwa. Matokeo ya uchunguzi yatawasilishwa kwa mtoa taarifa pale inapofaa na kuruhusiwa na sheria.

7. Ripoti za Uongo

Kuangusha kwa kujua ripoti ya uwongo au mbaya ni utovu wa nidhamu mbaya ambao unaweza kusababisha hatua za kinidhamu.


Kwa maswali kuhusu sera hii, wasiliana na timu yetu ya kufuata sheria kupitia ethics@sitl.co.tz.